13 ตอบกลับ

ถ้าจะให้ตอบแน่นอน แนะนำว่าให้ถ่ายรูปมาลงถามคะ เพราะคำว่าเม็ดน้ำตาลๆ ไม่มีใครรู้หรอกคะ 👌

ในนี้ไม่มีใครรู้ นอกจากหมอค่ะ ชื่อยาก็ไม่บอก ตอบไม่ได้ค่ะ

ตอนรับยา... คนจ่ายยาไม่บอกชื่อยาและวิธีรับประทานหรอค่ะ​ อีก​ Google​ สิค่ะแม่... พิมพ์ชื่อยาภาษาอังกฤษ​ลงไปเลยค่ะ​ รายละเอียดมาเต็มค่ะ...

ก่อนจะจ่ายยาหมอไม่ได้บอกหรอคะว่าจ่ายยาอะไรให้

คนจ่ายยาเค้าก็ไม่บอกหรอคะ ลองพิมพ์​ชื่อยาใน Google​ ดูค่ะ แต่ส่วนมากหมอก็ให้ยาบำรุง กะโฟลิคนะคะ

ธาตุเหล็กค่ะบำรุงเลือด สีเหลืองโฟลิค

วันหลังอยากรู้อะไรก็ถามหมอก่อนนะ

น้าจะเป็นยาบำรุงรึเปล่าค่ะแม่

ถ้าเม็ดกลมๆ คือธาตุเหล็กค่ะ

ถ้าน้ำตาลแดงๆ บำรุงเลือด

ทำไมไม่ถามหมอมาละคะ

VIP Member

ยาบำรุ​ง​เลือด​ค่ะ