4 ตอบกลับ

เราว่าแล้วแต่คนนะ บางคนปากมดลูกเปิดเป็นเดือนก็ยังไม่คลอด บางคนเปิดวันนี้พรุ่งนี้ก็คลอด แม่ต้องสังเกตุอาการ เช่นเจ็บท้องจริง นับลูกดิ้น ของเรามีภาวะคลอดก่อนกำหนดในสัปดาห์ที่ 32 ปากมดลูกเปิดเกือบ 2 cm (ในเคสเราหมอให้ยาระงับคลอดถึงสัปดาห์ที่ 35)เราคลอดในสัปดาห์ที่ 37 ค่ะ

จ้า ขอบคุณนะค่ะ

เราติดเครื่องมือตรวจปากมดลูกตั้งเเต่วันที่1กันยาปากมดลูกเปิด1เซ็น กำหนด11กันยา วันนี้ยังเงียบยุไม่มีวี่เเววเลยค่ะ อยากเเตกเเล้ว

ล่าสุดเเตกเเล้วค่ะ วันที่9เดือน9 ชื่อน้องเก้าเลยครับ นน 2915 เเข้งเเรงดีครับ

หน้าจะแล้วแต่คนค่ะ แต่ของเราเปิด1เซ็นช่วงเช้า 4โมงเย็นคลอดค่ะ

คลอดง่ายจังคะอยากคลอดเร็วเหมือนกัน

น่าจะไกล้แล้วระวังนำเดือนนะ

พร้อมสุดค่ะ