46 ตอบกลับ

ของเราพึ่งได้ตรวจพึ่งรู้ว่าท้องนับวันดูที่ประจำเดือนไม่มาก็จะ2เดือนแล้วทำยังไงดีค่ะ

ของเราซาวด์ตัังแต่ไปฝากครั้งแรกเลยค่ะ และก็ซาวด์ทุกครั้งตามที่หมอนัด ได้เหนลูกตลอดเลย

บ้านนี้หมอซาวด์ให้ตอน10สัปดาห์​จ้าาา​ หมอนัดซาวด์ให้อีกทีประมาณ​24สัปดาห์​นะค่ะ​

VIP Member

ถ้าฝากครรภ์ที่รพ.รัฐ จะซาวด์อีกทีตอนประมาณ5-6เดือน ถ้าฝากคลีนิคซาวด์ทุกเดือนค่ะ

ของเราตอน 7w 3d ซาวด์ผ่านหน้าท้องไม่เจอตัวเด็กค่ะ แต่ซาวด์ผ่านช่องคลอดแล้วเจอ

ตอนก่อนซาวด์แนะนำให้ทานน้ำเยอะๆนะคะ ให้ปวดฉี่จะได้เห็นน้องชัดเจนขึ้นค่ะ

ของเราซาวด์รอบล่าสุดไป มองไม่เห็นตัวน้องเลย คุณหมอเลยให้นั่งทานน้ำจนรู้สึกปวดฉี่ละซาวด์อีกรอบก็เห็นน้องชัดขึ้นเลยค่ะ ตอน9wนะคะ☺️

บ้านนี้ หมอนัดซาวด์ 12 สัปดาห์ ตอนนี้ได้ 8 สัปดาห์แล้วค่ะ รอต่อไปจ้า

ของเรา10wซาววันนี้ก็ไม่เห็นค่ะ หมอนัดอีก2อาทิตย์ นอยๆ😔

เป็นกำลังใจให้เหมือนกันคะ

ของบ้านนี้ซาวด์ตั้งแต่ 4 week ค่ะ ยังเป็นถุงเล็กๆอยู่เลย

บ้านนี้ซาวเจอน้องตอน9w+2ค่ะ ซาวช่องคลอด ปัจจุบัน27+6ค่ะ