103 ตอบกลับ

น้องยังเล็ก รอสัก9สัปดาห์ค่ะ เดี๋ยวก็เจอ เราฝากท้องตอน5สัปดาห์ หมอบอก เอาไว้9สัปดาห์ค่อยซาวด์ดูตัวออ่อนนะแม่ พอถึง9สัปดาห์ มาซาวด์ เจอจริงๆด้วย อดใจรอแป๊บนึงค่ะแม่ ซาด์ผ่านหน้าท้องต้องรอค่ะ นอกจากซาวด์ช่องคลอดถึงได้ยินเสียงหัวใจชัด

ของเราเห็นเป็นตัวนะแต่อัลตร้าซาวด์ตอน 10 สัปดาห์แต่ไม่เห็นการเต้นหัวใจของเด็กทารกเราก็หนักใจเหมือนกันรออีก 2 สัปดาห์ถึงจะไปอัลตร้าซาวด์ใหม่หมอบอกให้ทำใจไว้บ้างแต่ทำใจไม่ได้หรอกรอลุ้นเหมือนกัน

เว้นสัก3สัปดาห์นะคะแม่ บ้านนี้หมอบอก5สัปดาห์แต่ซาวไม่เจอเด็กเจอแต่ถุงพอเว้น3สัปดาห์ไปซาว สรุป6วีค4วันค่ะ ตามเครื่องอัลตร้าซาว นับตามประจำเดือนครั้งล่าสุดบางทีก็มากกว่าอายุครรภ์ที่เป็นจริงค่ะ

ของเรา10สัปดาห์แล้วยังไม่เจอเหมือนกันแต่เห็นถุงตั้งครรภ์ หมอนัดไปใหม่อีก2สัปดาห์ ฟังแล้วรุ้สึกตกใจเหมือนกันนะแต่ก็พยามคิดไปในทางที่ดียังไงซาวด์รอบหน้าต้องเจอแน่นอน

ใจเย็นๆนะคะ บ้านนี้เจอตอน 8 สัปดาห์ค่ะ ครั้งแรกตอน 6 สัปดาห์ หมอยังไม่แน่ใจว่ามีตัวน้องหรือยังเพราะเห็นไม่ชัด นัดอีก 2 สัปดาห์ ถึงเจอตัวน้องค่ะ คุณแม่อย่าเพิ่งเครียดมากนะคะ

คือ 5วีคแทบจะไม่เห็นเป็นปกติค่ะ ถ้าไม่ซาวผ่านช่องคลอดแทบจะไม่เห็นเลย เราซาวผ่านช่องคลอดเห็นแค่จุดค่ะ 555 รออีกหน่อยค่ะ อย่าคิดมาก ทำใจให่สบายค่า สู้ๆค่ะ ขอให้สมหวัง

ไปรพ.เอกชน ตอน6-7w หมอก็ว่าท้องลมค่ะ ให้ดูดออก แต่ไม่เชื่อหมอ รอ9-10wไปคลินิก เห็นน้องแล้ว เกือบได้ฆ่าลูกแล้วมั้ยล่ะตอนนั้น คิดแล้วก็เคืองๆหมอคนแรกค่ะ

ใจเยนๆค่ะแม่ แม่บ้านนี้ซาวผ่านช่องคลอดตอนหกสัปดาก้เจอแต่ถุงแต่หมอนัดอีกทีตอนเก้าสัปดาซาวผ่านหน้าท้องก้เจอตัวอ่อนค่ะ ตอนนี้คลอดแล้วค่ะ

ใจเย็นๆนะคะ อายุครรภ์ยังน้อยค่ะ น้องยังเล็กมากๆ บ้านนี้ซาว์ดผ่านหน้าท้องตอน 7 Wไม่เจอเหมือนกันค่ะ แต่ซาว์ดผ่านช่องคลอดถึงเห็นค่ะ✌✌

จออบคุณ​มาก​นะ​คะ​

สู้ๆค่ะ ตอนของเราซาวตอน 5 สัปดาเหมือนกัน เหนแต่ถุง หมอนัดซาวใหม่ตอน 8 สัปดา เห็นตัวเด็กแล้ว หัวใจน้องเต้นแล้วด้วย ดีใจโล่งไปเลย 💕