1 ตอบกลับ

Super Mum

คิดมาตลอดว่ามันคือสีม่วง เรียกว่า s26 สูตรนี้ชงยากจริงค่ะ ชงน้ำไม่ร้อนค่ะ ร้อนเกินก็ไม่ละลายแถมสารอาหารหายอีก น้ำต้มสุกที่เย็นแล้วก็ไม่ได้ค่ะไม่ละลาย น้ำต้องอุ่นๆพอดี ถ้าชงแบบกินเลยไม่ละลายค่ะ ต้องรอค่ะ เราชงแบบทีเดียว 3-4 ขวด ใช้ช้อนคนให้ละลาย แล้วพักไว้ สักพักมาดูก้นว่าละลายไหม ไม่ละลายก็แกว่งขวดเบาๆ ทิ้งไว้สักพักแล้วมาดูใหม่ค่ะ พอละลายก็เอาเข้าตู้เย็นค่ะ รอน้องหิวค่อยเอาออกมาค่ะ ชงยากอยากจะเปลี่ยนยี่ห้อ55555

ทำยังไงก็เป็นเหมือนเดิมค่ะ จนอยากเปลี่ยนนม กลัวลูกท้องอืดมากค่ะ