7 ตอบกลับ

สอบถามหน่อยค่ะ ท้องปั้น ท้องแข็ง เป็นยังไงคะ แล้วเจ็บมั้ย เราไม่ทราบจริงๆ ท้องแรกด้วย บางทีรู้สึกว่าท้องแข็งแต่ไม่เจ็บแค่รู้สึกว่าตึงๆบีบๆ เหมือนเราหิวข้าวมากๆแล้วกระเพาะบีบตัวอ่ะค่ะ 🙏🙏

ช่วงนี้น้องกลับหัวแล้วค่ะ คุณแม่เลยลุกนั่งลำบาก ร้าวไปถึงจิมิ จนกว่าจะคลอดเลย เตรียมตัวต้อนรับเด็กน้อยได้เลยนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกแค่อาการใกล้คลอด ถ้าน้ำไม่เดิน ท้องแข็งไม่ถึง 6 ครั้งต่อชั่วโมง ไม่ต้องไป 😅

หมอบอกปั้นถี่ๆๆทุก5นาทีค่อยไปค่ะ.. ถ้ามีน้ำเดิน..ก็ไปก่อนได้..หรื่อโทรหาห้องคลอดเลยค่ะถามหมอค่ะ

VIP Member

จนกว่าจะคลอดถึงจะหายค่ะ อดทนสู้ๆค่ะ บ้านนี้ก็อาการเดียวกันอยู่ค่ะ 38+4

บ้านนี้เดินไม่ไหวเลยค่ะ

ปกติของช่วงweekนี้ไปถึงคลอดเลยค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่