ประสบการณ์เจาะน้ำคร่ำ 17w +4d

วันนี้มีนัดเจาะน้ำคร่ำค่ะ การเจาะน้ำคร่ำไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ ฉีดยาทั่วไปเจ็บกว่าแต่มันจะรู้สึกตึงนิดๆเวลาหมอดูดน้ำคร่ำค่ะ แต่รอผลตรวจอีก 1 เดือนค่ะส่วนตอนนี้ความรู้สึกของแม่คือตึงๆที่ท้องค่ะแต่ไม่หน่วง ไม่ต้องกลัวเข็มจะไปโดนน้องนะคะเพราะการเจาะของหมอจะมีพยาบาลค่อยๆซาว์ดตลอดเวลาที่เจาะ เข็มยาวไหมไม่เห็นค่ะหมอปิดตาแม่แต่แม่จะรู้สึกจุกๆตอนที่หมอดูดน้ำคร่ำค่ะ แม่โชคดีค่ะน้องหลับพอดีเลยไม่ดิ้น พอเจาะเสร็จแม่นอนพักรอเวลาสักพักน้องก็ดิ้นปกติค่ะ เอาใจช่วยแม่ๆนะคะ #เจาะน้ำคร่ำ #คัดกรองดาวน์ซินโดม

3 ตอบกลับ

TapFluencer

อันนี้คุณหมอให้คุณแม่เจาะเนื่องจากอะไรคะ อายุหรือว่าน้องเสี่ยงคะ บ้านนี้ไม่ได้เจาะเลยอยากทราบค่ะ

หมอให้เจาะเพราะแม่อายุเยอะค่ะ 39แล้วเสี่ยงต่อน้องเป็นดาวน์ซินโดมค่ะ 1:131 หมอเลยให้แม่เจาะ

VIP Member

โดนเจาะเหมือนกันค่ะหมอบอกน้องเสี่ยงเป็นดาวน์ซินโดนกลัวน้องจะเป็นเครียดมากค่ะฟังผลวันที่5นี่

ขอให้น้องปลอดภัยนะคะสู้ๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับการแชร์ประสบการณ์ค่ะ🥰

ยินดีค่ะ เป็นกำลังใจให้แม่นะคะ🥰