8 ตอบกลับ

เราก็เป็น ก่อนท้องก็เหนื่อยง่าย ตรวจอะไรก็ปกติทุกอย่าง เราไปตรวจถึงโรคลิ้นหัวใจรั่วก็ปกติ ยิ่งพอท้อง ยิ่งเหนื่อยง่ายสุดๆ ได้หายใจแรงๆเอา อย่าปล่อยให้ตัวเองร้อนค่ะแม่ ยิ่งร้อนยิ่งเหนื่อย ดื่มน้ำบ่อยๆค่ะ

ท้องไม่ออก แต่เหนื่อยสุดๆค่ะแม่ ✌️✌️

VIP Member

เป็นจ้า ยิ่งท้องโตจะยิ่งเหนื่อยง่ายค่ะ พยายามทำอะไรช้าๆค่ะ ค่อยๆปรับค่ะ ถ้าเหนื่อย หายใจไม่ออกอึดอัด หาที่โล่งๆ ที่มีลมพัด และจิบน้ำช่วยได้ค่ะ บ้านนี้ออกไปนอกบ้านเดินห้างหรือที่ไหน ต้องพกน้ำไปตลอดค่ะ

ขอบคุณมากจ้า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ นี่เริ่มรู้สึกตอน 16w เป็นๆหายๆ ขนาดนอนๆอยู่ก็เป็นค่ะ หัวใจเต้นแรงมาก กลัวเหมือนกันว่าร่างกายเรามีอะไรผิดปกติหรือไม่ 😥

สู้ๆ ไปด้วยกันนะคะคุณแม่

ตอน 17W บ้านนี้มีอาการหน้ามืด หมอบอกให้ทำอะไรช้า ๆ เพราะ หัวใจเราทำงานหนัก ต้องเอาเลือดไปเลี้ยงมดลูกด้วย ค่อย ๆ ลุก ค่อย ๆ นั้ง

ออ ถึงว่านะคะช่วงนี้หน้ามืดบ่อย ขอบคุณมากจ้า

VIP Member

เป็นเหมือนกันจ้าหัวใจเต้นแรง บางครั้งก็เหนื่อยแต่เวลาวัดความดันให้หมอตรวจก็ปกติค่ะ

ใช่ค่ะ

เป็นค่ะ ตอนไปตรวจก็เปน หมอให้เจาะเลือดหาไทรอยก็ไม่เปนไทรอยค่ะ ปกติ

ใช่ค่ะ พอไปตรวจร่างกายก็ปกติดีทุกอย่างเลยค่ะ

VIP Member

ตอนท้องจะเหนื่อยง่ายมากๆค่ะ

เคยมีอาการแบบนี้ตอนยังไม่ท้องแต่หายไปนานแล้วค่ะ กลับมาเป็นอีกกลัวจะมีผลกระทบต่อลูกมากเลยค่ะ แต่พอไปตรวจร่างกายก็ปกตินะคะ

14+5เป็นๆหายๆคะ

คะ สู้ไปด้วยกันคะ