78 ตอบกลับ

สู้ๆนะ เป็นเหมือนกันเลย แม่เลี้ยงเดี่ยวต้องสู้กว่าคนอื่นหลายเท่าเลยนะค่ะ แต่ก็ต้องสู้เพื่อลูกน้อยที่กำลังลืมตาดูโลก ไม่มีใครพร้อมไปทุกอย่างหรอค่ะ ในเมื่อเขาเลือกที่จะมาเกิดกับเราแล้ว ต้องดูแลเขาให้ดีที่สุด ดูแลตัวเองดีๆนะ สู้ๆ✌🏻ค่ะ

ต้องเข้าใจสถานการณ์ด้วยนะคะคุณมีไข้ขนาดนี้ คงไม่มีใครกล้าเข้าใจคุณหรอกค่ะเขาก็กลัวติดกันทั้งนั้น หายไข้ก็ค่อยไปฝากใหม่ก็ได้

ถ้าเป็นไข้เพราะแดดแรงจริงๆ คนอื่นก้ต้องเป็นไข้ทั้งประเทศแล้วค่ะ น่าจะต้องหาสาเหตุไข้อย่างอื่นนะคะ ยังไงก้สู้ๆค่ะแม่

สินแพทย์ เทพารักษ์ รึป่าวค่ะแม่ เราฝากที่นั้นเหมือนกันค่ะ กับคุณหมอมณีรัตน์ โดยส่วนตัวแล้วคุณหมอดูแลดีมากๆเลยนะค่ะ

อีก 1 เสียงค่ะ ฝากกับคุณหมอมณีรัตน์เหมือนกัน ดูแลดี ให้คำปรึกษาดีมากด้วยค่ะ

จริงๆหมอจะถามละเอียดกว่านี้นะว่าเรื่องพื้นที่เสี่ยงอะไรแบบนี้ค่ะ แล้วแม่ไปฝากครรภ์ที่ไหนค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ ว่าแต่38.1ไข้สูงเลยนะคะ ดูแลตัวเองด้วยค่ะ เป็นห่วงตัวเล็กค่ะ

ใจเย็นๆนะแม่นั่งตากแอร์สักพักเดี๋ยวตัวก็หายร้อน ถ้าแม่ไม่ได้มีไข้จริงๆนะคะ

หาที่ฝากใหม่จ๊าแม่ ดูแลป้องกันตัวเองด้วยนะจ๊ะ ขอให้ราบรื่นปลอดภัยจ๊า

อย่าเพิ่งนอยด์นะคะแม่​ ตั้งจิตตั้งใจให้มั่น​ มีสติ​ และดูแลสุขภาพค่ะ

VIP Member

ก็ทำเกินไป ถ้ากลัวก็น่าจะตรวจให้เลยว่าเป็นหรือไม่เป็น แย่มาก