11w 3d คลำเจอก้อนฝั่งซ้าย

วันนี้ตกใจตื่นเช้ามา หลังเข้าห้องน้ำไปฉี่ แล้วมานอนต่อในท่านอนหงายแล้วท้องจะแฟบลง แล้วเอามือลูบท้อง คลำท้องดูแล้วรู้สึกว่ามีก้อนนู้นขึ้นที่ข้างซ้าย แขม่วเบาๆ จะเจอชัดเอามือทาบเป็นก้อนเท้าฝ่ามือได้เลย เป็นแค่ข้างซ้ายนะคะ แต่ข้างขวาไม่มีอะไรเอามือกดเบาๆก็นิ่มปกติ แต่ข้างที่นูนๆเป็นก้อนรู้สึกจะแข็งนิดหน่อย อยากสอบถามแม่ๆว่าเป็นปกติไหมค่ะ ก้อนที่เราจับเจอนี่คือจุดที่ลูกเราอยู่ใช่ไหมคะ แล้วอีกอย่างวันนี้ท้องจะรู้สึกตึงๆมากกว่าทุกวัน จากที่ท้องเหมือนคนอ้วนมาตลอดเหมือนท้องจะเริ่มกลมออกแล้ว#ท้องแรก11w3d