ของเตรียมคลอดราคาถูกไม่ได้ดีเสมอไป

วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ การซื้อของเตรียมคลอด แม่บ้านนี้ได้ 32 วีค ค่อยๆซื้อของเตรียมคลอด (ท้อง2) พอดีของท้องแรกเอาให้ญาติ เหลือติดบ้านนิดหน่อย แต่ก็มีของที่จะต้องซื้อ โดยภาวะเศรษฐกิจแบบนี้เราก็อยากประหยัด โดยคิดว่า ซื้อของราคาถูก ก็น่าจะพอใช้ได้ เดี่ยวลูกก็โต โดยของส่วนมากจะซื้อจากเฟสบุคกับติ้กตอกเป็นเซตเตรียมคลอด ผลิตภัณฑ์ของใช้เด็กอ่อน พอใช้ได้ แต่เสื้อผ้า ผ้าอ้อม ผ้าขนหนู ผ้าห่อตัว คือใช้ไม่ได้เลย ทั้งบาง ทั้งแข็ง ผ้าขนหนู ใช้แล้วขนติดตามหน้า ผ้าห่อตัวที่เป็นนาโนเกาะฝุ่นสุดยอด ขนาดซักทุกอย่างแล้วนะคะ ถ้าให้ดี เดินซื้อแล้วสัมผัสเอาดีกว่าคะ เราจะได้รู้เนื้อผ้าด้วย ของที่ซื้อ เกือบ 2,000 ไร้ความหมาย😥

1 ตอบกลับ

พวกเซ็ทเตรียมไม่ค่อยดีค่ะ เราซื้อแยกเอาสั่งในแอพ shopee เสื้อผ้าตัว 50-60฿ ของจีน ผ้าดีเลย นุ่มใช้ดีค่ะ พวกเสื้อผ้าผ้าผูก ผ้าอ้อมก็ถูกนะแม่ ใช้ดีด้วยค่ะ

เดี่ยวจะลองหาดูคะ ขอบคุณนะคะ