8 ตอบกลับ

แล้วแต่เขตพื้นที่ค่ะ บางพื้นที่ถ้าเห็นเพศคุณหมอก็บอกเลย แต่ส่วนมากเขาจะดูความสมบูรณ์อย่างอื่นไม่อายุครรภ์สัก5-6เดือนค่อยนัดดูเพศอีกที่ ถ้าอยากรู้เลยต้องซาวด์ที่คลีนิคค่ะแม่

บ้านนี้กว่าจะรู้เพศน้องก็ปาไปเดือนที่ 5 เลยค่ะ เพราะซาวด์แต่ละครั้งน้องหนีบไว้ไม่ยอมให้ดู 😁 อิแม่ก็ลุ้นสุดตัว สรุป ผุ้หญิงค่ะ

หมอบางที่ก้อไม่บอก หรือบางครั้งก้อเป็นเพราะอายุครรภ์ยังน้อยอยู่ บางที่มีประสบการณ์เยอะก้อดูออกเลย

หมออาจจะไม่เห็นเพศน้องค่ะ รอบหน้าแม่ลองถามหมอดูนะคะ เพราะช่วงอายุครรภ์19วีค จะรู้เพศน้องแล้วค่ะ

ถ้าแม่อยากรู้ข้อมูลเยอะกว่านี้อาจต้องไปคลีนิคค่ะแม่คุณหมอจะแจ้งรายละเอียดค่อนข้างชัดเจนกว่า

เราถามหมอเองคะ ตอนกำลังซาวด์ หมอก็ดูให้นะคะ โชคดีที่ลูกไม่หนีบไว้ หมอเลยชี้ให้ดูคะ

คลีนิคค่ะแนะนำดีมากแต่อาจแพงกว่าโรงบาลค่ะของเรารู้เพศตั้งแต่17วีคค่ะลูกสาว

คุณแม่ได้ถามหมอมั้ยคะ