21 ตอบกลับ

ของบ้านนี้ตอนฝากครั้งแรกอายุครรภ์ 5+3 วีค ยังไม่เจอตัวน้อง คุณหมอเลยนัดไปซาวด์ใหม่ตอน 7+3 วีค แต่คราวนี้ผลคือ วัดขนาดตัวน้องแล้ว อายุครรภ์ 8+6 วีคแล้ว อิแม่งงเลยค่ะ ว่าถ้าจะตัวโตขนาดนี้ 2 สัปดาห์ที่แล้วหนูไปซุกอยู่ไหนมาล่ะลูก ทำไมคุณหมอหาหนูไม่เจอ😅

เมนส์มาวันเดียวกันเลย แต่บ้านนี้ไปซาวด์วันที่ 8 ม.ค.ในใบซาวด์อายุครรภ์แค่6+2เอง เห็นแค่ถุง และแม่ก็มีอาการแท้งคุกคามมีเลือดออกวันที่29 ธ.ค.-1 ม.ค หลังจากนั้นเลือดก็หยุดไปเลยค่ะ

ปกตินะคะ บ้านนี่จำประจำเดือนไม่ได้ก็ยึดตามใบซาวด์ค่ะ ประจำเดือนของเราขาดไป2เดือนเลยค่ะตอนนั้น ปกติเราประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะเลยหลงๆลืมๆ

ปกติค่ะ บ้านนี้ถ้านับตาม ปจด.ขาด จะได้ 9w แต่ในใบซาวด์อายุครรภ์แค่ 7w คุณหมอบอกให้ยึดตามใบซาวด์ เพราะไข่อาจตกช้าค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ❤️

เรานับตาม ปจด.ได้12wเราจด ปจด.แป๊ะทุกเดือนแน่นอน แต่พอไปตรวจได้10w หมอบอกนับ ปจด.ผิดไป2อาทิตย์น่ะ🤣เอาตามหมอนั่นแหละค่ะ

ไปหาหมอรอบเเรกวันที่3หมอบอกน้องได้ 14วีคคุณหมอนัดซาวเมื่อวานคือที่16บอกอีกทีน้อง22วีคเเล้วอีเเม่งงหนักมากก😂

ทางนี้ถ้านับอายุครรภ์​12สัปดาห์ พอซาวจริงๆ11+5คะ​ แต่น้องมีแขนขาครบหมดแล้ว ยาว4เซน​ ท้องโตกว่าอายุครรภ์​อีกคะ

เจอเหมือนกันค่ะ คุณหมอก็บอกแบบนี้ อายุครรภ์เลยไม่ตรงกันเขาบอกน้ำหนักน้องไม่ถึงตามอายุครรภ์

VIP Member

ปกติค่ะ บ้านนี้ก็เป็นนับตามประจำเดือน20+5วีคแต่คุณหมอนับตามอัลตร้าซาวด์ตอนนี้เลยแค่19+4วีคค่ะ

ขออนุญาตถามหน่อยคะ เดือนนี้ประจำเดือนมาแค่วันเดียวมาแค่ติดผ้าอนามัย จะมีโอกาสท้องไหมคะ