10 ตอบกลับ

ถามหน่อยค่ะผ่าคลอดดมยาด้วยหราค่ะเห็นคนผ่าคลอดๆน้องมาถ่ายรูปปกติพ่อแม่ลูกในห้องคลอดสงสัยค่ะเพราะดมยาจะทำให้หลับไม่ใช่หราค่ะแล้วบ็อตหลังกับดมยาด้วยพร้อมกันเลยหราค่ะงงกับหมอเราถามหมอผ่าคลอดบ็อตหลังต้องดมยาด้วยหราหมอบอกบ็อตครึ่งหลังกับดมยาไม่ก็ฉีดยาให้หลีบจะได้ไม่เจ็บใช่หราค่ะกลัวๆค่ะสอบถามแม่ๆที่ผ่าคลอดแนะนำด้วยค่ะอต่เราจะคลอดเองค่ะ

แล้วได้ดมยาไมค่ะบ็อตหลัง

บ้านนี้ผ่าเพราะ​ลูก​ไม่ยอม​กลับ​หัวค่ะ​ ถ้าไม่ปวดท้อง​ก็รอผ่าชิวๆอาบน้ำสระผมให้เรียบร้อย​ ต้อง​โดนใส่สายสวนฉี่ใส่สายน้ำเกลือ​ โดนฉีดยาชาที่หลังหลังจากนั้นท่อนล่างก็ไม่รู้​สึก​นะคะ​ แต่จะจุกๆตอนหมอดึงลูกออกค่ะ​ เเผลเจ็บแต่ทนได้พยายาม​ลุกเดิน​วันที่สองนะคะ​สู้ๆค่ะ

ผ่าวันเดียวกันเลยค่ะ ท้อง 2 แต่ผ่าครั้งแรกนะคะ พอดีจะทำหมัน เลยขอคุณหมอเจ็บตัวครั้งเดียว

เช่นกันค่ะ แต่ยังแอบปวดๆแผลทำหมันอยู่นิดหน่อย 👩‍👧‍👦

ทีมมิถุนา มาคุยในโพสต์นี้ได้เลยค่ะ https://community.theasianparent.com/q/มีอะไร_พูดคุยกันตรงนี้ได้เล/3153629

บ้านนี้กำหนด7กรกฎาค่ะ ตื่นเต้นเหมือนกำหนดมิถุนาเลยค่ะ🤣

สู้ๆนะคะ

ตอนหมอนัดเราเลือกได้มั้ยคะดมยาหรือบล้อคหลัง

ไม่ได้เลือกเลยคะ กมอให้บล๊อคหลัง

บ้านนี้39w1d กำหนดคลอด15มิ.ย ยังไม่มีวี่แววเลยจ้า

ตื่นเต้นแทนคุณแม่เลยค่ะ

ที่สุดเลยค่ะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

ขอบคุณค่า

สู้ๆค่ะ

ขอบคุณค่าา ใกล้แล้วว