คลอด39weeks6days

วันที่7 05.00มีเลือดสีชมพูซึมออกให้เห็นบวกกับอาการคล้ายปวดประจำเดือนตัดสินใจไปหาหมอแต่ปากมดลูกไม่เปิด 12.00มีอาการปวดเหมือนถ่ายหนักแต่ไม่ถ่ายทุกๆ30นาทีคิดว่าปวดท้องหลอกเพราะไม่ตรงกับอาการใกล้คลอดที่ฟังมาแต่อย่างใด วันที่8 01.00ยังคงปวดต่อเนื่องนอนไม่หลับเดินเข้าออกห้องน้ำ​ และอาการก็ยังคงเหมือนปวดหลอก 05.00ปวดทุก3นาทีไม่มีน้ำเดินและเริ่มทนไม่ไหวตัดสินใจอาบน้ำแต่งตัวไปร.พ. 07.00ปากมดลูกเปิด5ซ.ม.แอดมิดห้องรอคลอด 10.00ปากมดลูกเปิด6ซ.ม.ไม่มีทีท่าว่าจะเพิ่ม 12.00ปากมดลูกเปิด10ซ.ม.หมอให้ทดลองเบ่งจนหมดแรง​ หมอตัดสินใจให้ยานอนหลับและใช้เครื่องมือช่วยคลอด 13.55ลูกชายที่รอมานานแสนนาน​คลอดแล้วค่ะ... คุ้มค่ากับความเจ็บปวดที่มีต่อเนื่องมา2วัน...เป็น "ความเจ็บปวดที่งดงามและมีความหมายมากในชีวิต"

คลอด39weeks6days
63 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ยินดีด้วยจร้า

ยินดีด้วยคร่า

ยินดีด้วยจ้า

น่าชังมากค่ะ

น่าชังมากค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยค่ะ