3 ตอบกลับ

จับน้องเคาะปอดค่ะแม่ ลองเสิร์ชดูในยูทูปได้จ้าแล้วก็แปะสติกเกอร์หอมแดงให้น้อง ถ้ามีน้ำมูกนิดหน่อยก็ใช้น้ำเกลือฝาเขียวหยดจมูกในน้องสองสามหยดได้จ้า

แนะนำหาหอมแดงแบบไหนก็ได้ค่ะ ทุบแล้วเอาวางให้น้องได้กลิ่น บ้านนี้ก็ทำ ตอนนี้น้องค่อยๆหาย

บ้านนี้ครืดคราด แต่เป็น overfeeding

ยังไงลองปรึกษาคุณหมอดูนะค่ะ บ้านนี้กินนมแม่อย่างเดียว (เข้าเต้า) เลยไม่รู้ว่าลูกกินไปเยอะขนาดไหน กินนมให้เรอแล้วแต่นอนอ้วก แหวะนมบ่อยหายใจครืดคราด หลัง 3 เดือนเลยปรึกษาหมอแต่น้ำหนักตามเกณฑ์ หมออีกคนสันนิษฐานว่าแพ้นมวัวผ่านนมแม่ แม่เลยหยุดกินนมวัวแล้วอาการทุกอย่างมันหาย ตอนนี้ 8 เดือนแล้วแม่กินนมวัวก็ปกติดีค่ะ เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันยังไงแม่ไปปรึกษาหมอดีกว่านะค่ะ 🙂