2 ตอบกลับ

TapFluencer

เหมือนเราเลยค่ะ ปากมดลูกเปิด1เซน นอนรอปวดท้องอยู่บ้าน2วันแต่ไม่มาก จนวันที่3เริ่มปวดมากขึ้น และท้องแข็งถี่ทุก10นาทีเลยไปรพ. คุณหมอตรวจให้อีกรอบปากมดลูกเปิดเพิ่มมาแค่0.20เซนเอง เลยได้แอดมิทนอนรอต่อไป จนผ่านไป17ชั่วโมงก็เปิดเพิ่มมาแค่4เซน แต่อิแม่ปวดท้องไม่ไหวแล้วเลยโดนคุณหมอฉีดยาเร่งคลอดให้ ทรมานกว่าเดิมอีกกก แต่พอฉีดแล้วปากมดลูกเปิดไวขึ้นมากค่ะ เปิดเพิ่มจนครบ10เซนภายใน1ชั่วโมงกว่าๆก็ได้คลอดเลยค่าา

ทำได้แค่รอคะ