8 ตอบกลับ

ท้องนะคะ ตอนท้องได้5week ประจำเดือนเราก็มาเยอะเหมือนกันค่ะ แต่มาแค่3วัน ปกติ6-7วันต่อครั้ง พอตรวจดูก็ขึ้น2ขีดจางๆ

อันแรกที่จางๆเราตรวจวันที่17กันยาพอ18ปจดมาเลย มาเยอะด้วยพอปจดหายเราก็ตรวจอีกสรุป2ขีดเข้มเพราะรู้สึกปวดหลังสุดๆเลยตรวจดู พอกลางๆเดือนตุลาปจดก็มาอีก เดือนนี้ก็พึ่งหาย เราเลยไม่แน่ใจว่าท้องจริงๆหรือเปล่า

ปจดพึ่งหายวันสองวันเลยตรวจดูอีกขึ้นแบบนี้ เราเผลอหยดผิดใส่อีกช่องด้วย

มาขนาดนี้ก็คงท้องแหละค่ะ แต่มีเลือดประจำเดือนออกด้วยควรไปหาหมอนะคะ

ค่ะกังวลมากๆ

ไปหาคุณหมอดีกว่าค่ะถ้าช้าอาจจะสายเกินไปค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่

TapFluencer

หาหมอดีสุดค่ะ ไม่ต้องกังวลไปเอง เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ หลังจากปจดหายวันสองวัดวันนี้ตอนบ่ายๆตรวจก็เจอขีดจางๆ

ไปหาหมอคะแล้วปรึกษากับหมอเลยจ้า

Super Mum

แนะนำแม่ไปหาหมอตรวจเลือดเลยค่ะ

ค่ะแม่จะไปตรวจที่คลินิคดู วันนี้ตรวจห้ขึ้นขีดจางๆ

ประจำเดือนมาปกติเลยหรอค่ะ

ปกติเลยคะแต่ทุกครั้งเวลาเป็นปจดจะมา7วันแต่พอตรวจขึ้น2ขีดรู้สึกจะมาเเค่4-5วัน แต่เดือนที่แล้วเยอะกว่าปกติ