6 ตอบกลับ

บ้านนี้มีมูกใสออกมาเหมือนกัน มีเจ็บท้องมาเรื่อยๆ แต่ไม่ถี่ ท้องแข็ง ท้องปั่นบ่อยค่ะ แต่ก็ยังไม่ไปหาหมอ อิแม่ท้อง2 เลยกำหนดคลอดมาแร้วค่ะ แต่ยังไม่แตก ยากแตกมากค่ะ

สู้ๆจ้าแม่ เหลืออีก10วันจะครบกำหนดเหมือนกันจ้า กลัวโดนเร่งเหมือนกันจ้า🥺

Super Mum

น่าจะแล้วแต่คนนะคะ ตอนท้องแรก บ้านนี้แค่เจ็บท้องถี่ หาหมอปากมดลูกเปิดแค่เซ็นเดียว แต่พอผ่านไป 3 ชม.คลอดเลยค่ะ

ท้องแรกจ้าเลยไม่รู้ว่านานไหมกว่าจะได้คลอดไปอ่านมาบางคนตกเย็นก็คลอดเลย แม่อยากเบ่งบ้างแล้ว🥺

TapFluencer

บ้านนี้เปิด1.5เซนมาตั้งแต่36wจนตอนนี้38+4ยังไม่คลอดเลย น่าจะแล้วแต่คนนะคะ😂

คลอดง่ายๆนะคะ❣️

บ้านนี้เปิด1เซน มาอาทิตยกว่าแล้วคะแม่ 🥹

ใกล้แล้วแม่สู้ๆจ้า✌🏻

เราเปิด1เซนอีก3ชั่วโมงคลอดเลยค่ะ

ดีจังเลยจ้าแม่ปากมดลูกเปิดเร็ว บ้านนี้เปิด1ซมตั้งแต่วันที่15 ตอนนี้ยังไม่มีวี่แววเลยจ้า

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

สู้มากแม่ เตรียมพร้อมรอเเล้วจ้า555🤣✌🏻