5 ตอบกลับ

ดีแล้ว ค่ะ ลาคลอดจะเร็วหรือช้า มันแต่ละบุคคลไป เพียงแต่ว่า แม่ก็จะมีเวลาอยู่กับลูกน้อยแค่นั้น ค่ะ แต่เคสแม่ มีอาการอื่นร่วม ก็หมั่นสังเกตุ นับลูกดิ้นให้ปกติ นะคะ

ของเราก็ท้องแข็งห่างๆ 38วีค หมอบอกคงเจ็บเตือน พอตกเย็นน้ำคร่ำแตกคลอดเลยค่ะ คุณแม่คอยดูเรื่อยๆนะคะ

เพราะตาเค้ากลัวคลอดก่อน แกบ่นทุกวันเลย?

บ้านนี้38+4ยังไม่ได้ลาเลยค่ะสงสัยจะลาวันคลอด

ใจมันก็สู้แหละแม่ แต่กลัวลูกเป็นอะไร ตอนแรกว่าจะลา37 week แต่อิพ่อกลัว เลยให้พักเลย

บ้านนี้ลาตอน 36 วีคค่ะ แม่เดินไม่ไหว ?

บ้านนี้ก็ลาตอน34วีคค่ะ

คิดว่าลาเร็วอยู่คนเดียว ? ใจก็ไหวแหละแม่ แต่คนรอบข้างเขากลัวเป็นอะไรเลยกล่อมให้ลา? พ่อเค้าก้กลัวน้องเป็นอะไรด้วยแหละ