5 ตอบกลับ

ป้อนเท่าที่ลูกกินค่ะ ไม่เป็นไร แรกๆเด็กจะคายเพราะเป็นการตอบสนองโดยธรรมชาติ เป็นการป้องกันการสำลักของเด็กค่ะ คายบ้างกลืนบ้าง ก็ไม่เป็นไรค่ะ ป้อนเมนูเดิมสัก3-4วัน หรือ1สัปดาห์ เพื่อให้เค้าคุ้นชินกับกลิ่นและรสอาหารนั้นค่ะ

ขอบคุณคะแม่

บ้านนี้ช่วงแรกๆก็กินน้อยค่ะ แทบไม่ค่อยกินเลยใช้ลิ้นดันออกตลอด ผ่านมา1อาทิตย์แล้วมีกินบ้างคายบ้าง แม่ต้องอดทนมากๆ😂 น้องคงยังไม่ชินนะคะ เพิ่งเริ่มค่อยๆฝึกไปค่ะ

ขอบคุณคะคุณแม่

พึ่งเริ่มเองแม่ แรกเริ่มวันละ 1 ช้อนโต๊ะก็เยอะแล้วค่ะ ก่อนขวบนมยังเป็นหลักนะคะ ข้าวคืออาหารเสริม ปริมาณที่ควรป้อนตามวัยดูตามสมุดชมพูได้เลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ แม่คิดมากมีความกังวลนิดน่อยคะกลัวลูกไม่อิ่ม😁😁🙏

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ของเราเหมือนน้องยังกลืนไม่เป็น ทำท่าจะอ๊วกตลอด กว่าจะหมดถ้วย น้ำตามาเป็นสาย 🥹

บ้านนี้ไม่ยอมอ้าปากรับเลยค่ะ ป้อนผ่านมา 2 วัน และแม่ก็ต้องพยายามต่อไป 😭

ทุกวันนี้น้องก็กินบ้างไม่กินบ้างคะ..หมอบอกไม่เป็นไรคะคุณแม่ ถ้าน้องยังกินนมแม่..แม่ไม่ต้องกังวลคะ...ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์ร่วมกันคะ