10 ตอบกลับ

นมแม่100% มา11เดือน12วันแล้วคะ อยู่ที่ตัวแม่ล้วนๆนะคะ น้ำนมถ้าเราเอาออกตลอด เค้าก็ผลิตตลอดคะแม่บ้านนี้กลับมาทำงานเเล้วก็ปั้มนมที่ทำงานด้วยทุกวันทุกคืนส่งไปให้ลูกตลอดน้ำนมก็มีตลอดนะคะที่สำคัญประหยัดค่านมได้เยอะมากลูกเราก็แข็งแรง อารมณ์ดีเลี้ยงง่ายด้วยคะนมแม่ประโยชน์เยอะมากๆ

แก๊งค์ปั้มล้วนค่ะ ถ้าแม่ปั้มนมสม่ำเสมอ มีวินัยในการปั้ม มีน้ำนมให้ลูกกินเหลือๆเลยค่ะ บ้านนี้ก็ปั้มล้วน มีสต๊อกด้วยนะคะ สู้ๆค่ะแม่ ตอนนี้น้อง10เดือนแม่ปิดเต้าแล้วค่ะ ไม่ไหวจะปั้มละ 😂😂

ขอบคุณค่ะ มีกำลังใจขึ้นมาเลย😍🙏

เป็นแม่ปั้มล้วนค่ะ ขยันปั้มให้ตรงเวลาแต่ล่ะรอบ ตอนนี้น้อง 8 เดือนแล้วค่ะ ยังมีนมให้น้องทานเพราะอาศัยวินัยในการปั้มตลอด สู้ๆค่ะคุณแม่

บ้านนี้ก้อปั้มให้กินค่ะน้องไม่เอาเต้าไม่มีสต้อกด้วยค่ะ

ปั๊มสม่ำเสมอน้ำนมมาไม่หมดแน่นอนจ้า

ขอบคุณค่ะ🙏😍

VIP Member

ระยะเวลาของนมที่ปั้มแร้วค่ะ

VIP Member

ขยันปั๊มนะคะคุณแม่

ขยันปั้มคะ ยิ่งปั้มออกเยอะ ยิ่งผลิตเยอะ ปั้มนมส่งให้ลูกตั้งแต่ 3 เดือน ตอนนี้ 7 เดือนแล้วก็ยังปั้มอยู่คะ

ตอนลูกคนกลางเราปั๊มล้วนตั้งแต่ลูกยังไม่ครบเดือนมีนมให้ลูกกินจนขวบกับสองเดือนแล้วต้องเลิกปั๊มเพราะท้องคนที่สามหมอสั่งให้หยุดปั๊ม ถ้าขยันปั๊มไม่ต้องกลัวหมดคะอย่าเครียด ปั้มทุก2หรือ3ชั่วโมงเอาสบายๆ

ปั้มนมทุกๆ2ชั่วโมงห้ามตกรอบและปั้มให้เกลี่ยงเต้าน้ำนมจะมาเองคะ

ขอบคุณค่ะ😍