2 ตอบกลับ

เขาชอบกินผลไม้ หรือขนมไหมคะ บ้านนี้หั่นชิ้นเล็กๆโปะไปบนข้าวค่ะ เวลาป้อนแล้ว เริ่มกินข้าวน้อยลง หรือใช้สลับเอา ส่วนนมให้ดื่มเป็นเวลา ก่อนนอน หลังตื่นนอนกลางวัน หลังมื้อเย็น ห่างมื้อหลัก ประมาณ 1 ชม.ค่ะ เด็กขวบจะติดเล่นเยอะ บ้านนี้ก็อ้อมด้านหลังแขนซ้ายประคองหน้า มือขวาป้อนข้าวเข้าปากค่ะ ป้อนเสร็จ ปล่อยให้เขาเล่นไปค่ะ ดูว่าเคี้ยวเสร็จ ค่อยป้อนใหม่ แต่ถ้าของชอบจะวิ่งมารอไม่ไปไหนเลย

จะวัยทองค่ะ ปกติแม่ ถ้าเขาไม่อยากทำเขาก็จะไม่ทำ ลองแบบชวนไปเลือกนมตามร้านดูค่ะ ให้น้องเลือกเองจะกินอันไหน