4 ตอบกลับ

นวดท้อง บริหารท้องน้องได้นะคะ มีในยูทูปลองหาดู ลูกเราเคยไม่ถ่ายนานสุด 5 วันแต่เราก็นวดท้องให้ก็ออกวันที่ 6 เยอะมากหลังจากนั้นก็ถ่ายทุกวัน พอเข้า 2 เดือนก็วันเว้นวันแล้วคะ

ปกติงับคุณ​แม่​ แต่บ้านนี้ไม่ถ่าย6วันตกใจเลยรีบไปหาหมอ​ โดนสวนก้นไปที แต่ถ้าน้องมีอาการซึม​ ไม่กินนม​ ต้องรีบหาหมอจ้า

Super Mum

ปกติค่ะ นมแม่ย่อยง่าย ออกมาทางฉี่หมดไม่ทันได้เป็นอึค่ะ ถ้าลูกยังตด กินนมได้ ปกติไม่งองแง ก็สบายใจได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

Super Mum

เด็กนมแม่ไม่ถ่ายได้นานสุด 21 วันค่ะ เพราะนมแม่ย่อยง่ายค่ะ

ขอบคุณค่าบ🙏🏻😊