8 ตอบกลับ

ปกติค่ะ เด็กนมแม่ล้วน สามารถไม่ถ่ายนานสุด 21 วัน ลูกเราก็ไม่ถ่ายเป็นอาทิตย์ ครั้งแรกก็แอบกังวล ถามหมอประจำตัวน้อง หมอก็อธิบายให้ฟัง ละเราก็อ่านจากเพจ เลี้ยงลูกตามใจหมอ ไปด้วย สรุปคือปกติค่ะ เพราะนมแม่ย่อยง่าย ร่างกายดูดซึมสารอาหารจนหมด เลยไม่เหลือเป็นของเสียออกมา

บ้านนี้น้อง1เดือน18วันไม่ถ่ายมา6วันพอถ่ายออกมาอึเหนียวมากที่สำคัญเยอะมากแม่😅

ปรกติครับ ถ้านมชงไม่ถ่ายคืออึจะแข็ง..ถ้านมแม่ปรกติครับ

ปกตินะ ถ่ายไม่แข็งแต่จะออกมาเยอะ

Super Mum

แนะนำแม่ทานผัก ผลไม้เยอะๆนะค่า

ปกติค่ะเพราะนมแม่ย่อยง่ายค่ะ

ของเรานานสุด5วันคะ

ปกติค่ะแม่