19 ตอบกลับ

เคยถามหมอตอนท้องแรก หมอจะผ่า ช่วง38wขึ้นไปคะ ท้องแรกเราก็ผ่า39w ท้องสองก็จะขอผ่า39wเหมือนกันคะ ถ้าไม่มีปัญหาไร ช่วงตั้งครรภ์นะคะ

37วีคถือว่าผ่าคลอดได้โดยไม่ใช่คลอดก่อนกำหนดแล้วค่ะ ส่วนเราผ่าตอน10เดือนเพราะปากมดลูกไม่เปิดคลอดเองไม่ได้ค่ะ

บ้านนี้กังวนมากค่ะน้องกลับหัวเร็วตอน 34 W พอ 36+6 Wน้องกลับหัวอิกรอนัดวันผ่าคลอดค่ะ

ถ้าหมอนัดผ่าจะนัด38วีคขึ้นไปค่ะถ้าฉุกเฉิน37วีคก็ถือว่าไม่ก่อนกำหนดค่ะ

VIP Member

ของเราผ่า 39 วีคพอดีค่ะบ้านนี้ น้องไม่กลับหัวเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้น้องกลับหัวคะแต่น้องตัวใหญ่ผ่าคลอด38W2D

โรงบาลชัยนาท39วีคค่ะ

38วีคขึ้นไปค่ะ

37วีคขึ้นไปค่ะ

ผ่า38วีคค่ะ