3 ตอบกลับ

กำลังห่วงเล่นค่ะ ไม่ต้องเครียดวัยนี้ไม่จำเป็นต้องได้นมทุก 3 ชมแล้ว แม่ก็ยืดเวลาออกไปหน่อย รอให้เขาหิวเดี๋ยวเขาจะกินเองค่ะ เป็นไปได้ก็เริ่มลดมื้อนมตอนกลางคืนลง เขาจะได้กินมากขึ้นในตอนกลางวัน

ขอบคุณค่ะแม่ จะลองดูค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ แม่ลองให้กินบ่อยขึ้น ทีละนิด น้องน่าจะยอมกินค่ะ บ้านนี้ชอบเสียงกระดิ่งค่ะ เอามาเขย่าล่อให้เวลากินนม น้องก็กิน แม่ลองวิธีก็ได้นะคะ

ขอบคุณค่ะแม่ เดี๋ยวจะลองดูจ้า

วัยติดเล่นค่ะ ถ้าน้องนอนเวลาเดิมประจำ ลองปรับให้ป้อนนมไวขึ้น 30 นาที - 1 ชม. ดูค่ะ บ้านนี้ปรับไปเรื่อย ๆ ตามความหิวของลูก