2 ตอบกลับ

เยอะเกินไปค่ะ ระวังลำไส้นะคะ 27 วันไม่เกินครั้งละ 2 ออนซ์ ห่างกัน 2 ชั่วโมงค่ะ ที่ลูกแหวะก็เพราะล้นกระเพาะค่ะ การที่ลูกร้องไม่ได้หมายความว่าหิวนะคะ อาจจะปวดท้องอยู่ก็ได้ แล้วดูดหิวก็ไม่ได้หิวค่ะ เป็นพฤติกรรมช่วงวัยค่ะ

เยอะมากค่ะคุณแม่ น้องก่อน1เกือน ควรกินไม่เกิน3ออน ทุก2-3ชม. ที่น้องแหวะก้ล้นกะเพาะ ที่น้องร้องก้เพราะเค้าแน่นท้อง หาวิธีเบี่ยงเบนความสนใจค่ะ ควรให้ในปริมาณที่เหมาะสม ถ้า2-3เดือน 3-4ออน 3-6เดือน 4-8ออน ไล่ตามอายุน้องค่ะ