9 ตอบกลับ

สู้ๆนะคะ เข้าใจความรู้สึกเคยผ่านจุดนี้มา ยืนร้องไห้กล่อมลูกทั้งน้ำตา ดิ่งมากคะ ความรู้สึกหลังคลอด แบบอะไรหยุดไม่ได้จริงๆ ตอนนี้ลูกสาว1ขวบ4เดือนแล้ววว แป๊บเดียวก็โตแล้ว สู้ๆๆๆๆๆๆๆ

เหมือนกันเลยค่ะ คนพี่ 2ขวบครึ่ง วางน้องเป็นไม่ได้ต้องมาจุ๊บมาหอมจนน้องตื่น แม่เองก็เหนื่อยมากค่ะ ขนาดมีคุณยายมาช่วยเลี้ยง คุณแม่อาจจะต้องมีคนช่วยนะคะ น้อง2คน หนักมากจริงๆค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก็กำลังเจอเลยค่ะ คนพี่ขวบกว่า คนน้อง 24 วัน กลางวันเลี้ยงคนเดียว เพราะแฟนทำงาน เหนื่อยมากค่ะแม่

คุณแม่เก่งมากเลยค่ะ

ขอเป็นกำลังใจให้นะค่ะ เหนื่อยจริงค่ะ

สู้ๆ ค่ะ ท่องไว้ลูกเราเองๆ ✌❤

ท้องอืดหรือป่าวค่ะ

สู้ๆค่ะคุณแม่.

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่