8 ตอบกลับ

ทางนี้ดิ้นแต่กลางคืนจ้ากลางวันก็ดิ้นบ้างแต่เป็นเด็กที่ดิ้นเก่ง หลังผ่าคลอดมาเลี้ยงง่าย นะสำหรับคนอื่นบอก แต่เราไม่เคยเลี้ยงเด็กก็ฝึกๆไป แต่เราสังเกตดูลูกคนอื่นร้องไห่หนักมากแม่แทบไม่ได้อ่ะทำไรเลย ข้าวก็แทบไม่ได้กิน(สงสารแม่) ลูกอยากไปเป็นช่วง4-6เดือนเริ่มมองเห็นชัด

การนับลูกดิ้นก็สำคัญนะคะ เพราะลูกอยู่ในท้องเราเราไม่สามารถรับรู้อะไรได้เลย ลดภาวะเสี่ยงหลายๆอย่างเลยค่ะแม่ แต่บางทีน้องก็หลับลึกเกินไปจริงๆ😄

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะแม่ บ้างทีก็แกล้งแม่ไม่ดิ้นเลยจนแม่ร้องถึงจะดิ้นให้เห็น ตอนแรกกัลวนมากเลยไปหาหมอหมอบอกว่าปกติแค่บ้างครั้งหลับลึกเกิน

28wพึงเป้นวันนี้เลยจ้ากลางวันดิ้นน้อยเบามากอีแม่ก็กังวลแต่พอตกเย็น 2 3ทุ่มมาดิ้นใหญ่เลยหายกังวลหน่อย☺

บ้านนี้ก็เป็นค่ะกังวลเหมือนกัน35weeksทำไมดิ้นน้อยและเบาลง

ปกตินะคะแบบนี้

Super Mum

ไม่เป็นค่ะ

ปกตินะคะ