10 ตอบกลับ

VIP Member

ลูกบ้านนี้ก็เป็นค่ะแม่ อาทิตย์ที่ผ่านมาเลยเป็นอยู่ 4-5 วันได้ ใช้ เฟแอนมีก็ไม่หาย เลยลองใช้บีเพนแธน หลอด ขาว-ชมพู ที่ใช้ทาก้นเด็กมาทาหน้าดู หน้าน้องเริ่มดีขึ้น ที่เป็นผื่นๆค่อยๆเป็นด่างๆให้ เลยไปซื้อ แบบเดียวกันแต่ สี ขาว-ม่วง ที่ใช้ทาหน้ามาลองดู หน้าก็ดีขึ้นมาเลื่อยๆเลยค่ะ ใช่ควบคู่กันมา 2-3 วันหน้าหาย จนใสเลยค่ะแม่ ลองไปหาใช้ดูนะค่ะ ตัวที่ทาก้นหมอบอกทาหน้าได้ค่ะ อ่อนโยนเหมือนกันจะให้ความชุ่มชื่น ส่วนตัวหน้าจะรักษาโดยตรง ตอนนี้หน้าน้องหายแม่ก็ทา เข้า-เย็น กันไว้ค่ะ ส่วนหัวใช้ ตัวทาก้นมาทาได้ค่ะ แต่ถ้าไม่ดีขึ้น ภายใน 4-5 วันแม่พาน้องไปหาหมอดูนะค่ะ อาจจะแพ้นมก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ​ แต่ไม่เยอะขนาดนี้​ เน้นเอาน้ำต้มสุกเช็ดหน้าเช้าเที่ยง​เย็น​ แล้วทาครีมทาผืนค่ะ​ ตอนนี้ผืนน้องบ้านนี้เริ่มแห้งแล้วเหลือรอยแดง​ ๆ​

ลูกบ้านนี้เป็นค่ะสงสารลูกมากเลยหาสั่งครีมในติ๊กต๊อกมาทาให้น้องบ้านนี้ทา2อาทิตย์หายเลยค่ะแม่ลองใช้ดูนะคะทาบางๆ

ขอบคุณมากคะ

ทางนี้อาบน้ำอุ่น ใช้ครีมอาบน้ำจอนสันทาแป้งงอย่างเดียว ไม่ทาครีมหรือออย อาทิตย์กว่าๆก็หายคะ

แม่ลองให้น้องอาบน้ำผสมผงขมิ้นค่ะและใช้ เฟแอนด์เม ค่ะหรือ ไม่ก็บีเพนเทนค่ะ

VIP Member

ของเราก็เป็นผดค่ะ แต่น้อยกว่านี้มาก หมอให้ทา ยูเซอรีนโอเมก้า หายแล้วค่ะ

เวลาอาบน้ำ เอาน้ำเปล่าสะอาดเช็ดนะคะ ไม่ต้องใช้สบู่

ลูกเราก็เป็น เป็นเยอะแบบนี้เลย ใช้แป้ง Hie Baby หายค่ะ

ลูกบ้านนี้เป็นเหมือนกัน ใช้บีเพนเท้นหายเรวค่ะ

กินนมแม่หรือผงคะ แพ้นมวัวไหมคะ