8 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องติดโควิดรอบแรกตอนอายุ 1 เดือน ไปอยู่โรงพยาบาลใกล้ชิดกับหมอ24ชั่วโมงเพราะไม่ได้ทานยา แล้วติดรอบสองตอนอายุ 7 เดือน พาไปหาหมอ หมอให้ยามาทานที่บ้านทานยาตามอาการค่ะ

บ้านนี้ให้ทานยาพาราแค่ 2 วันแรกเพราะลูกไข้ขึ้นสูง แต่แม่ต้องเช็ดตัวให้ลูกตลอดเวลานะ หลังจาก 2 วันลูกก็ไม่มีไข้เลยคะ แต่แนะนำให้ปรึกษาหมอเด็กก่อนนะ บ้านนี้ลูก4เดือนค่ะ

Super Mum

กินยาตามอาการค่ะ ถ้าดูแล้วน้องไข้สูง ซึม ไม่กินข้าว กินนม รีบพาไปโรงพยาบาลค่ะ

บ้านนี้น้องติดโควิดตอนอายุ1เดือน หมอให้นอนโรงบาล7วัน กินยาฟาริผสมนมค่ะ

บ้านนี้น้องติด3วันหายค่ะไม่ได้ให้ทานยา ทานแค่นมอุ่นๆตลอดค่ะ

บ้านนี้แจ้งโรงพยาบาลหมอให้ยามาทานรักษาที่บ้านคะ

ไปปรึกษาคุณหมอก่อนคะ

ขอบคุณทุกคนนะคะ