16 ตอบกลับ

ลูกฝึกระบบทางเดินหายใจค่ะ ไม่แน่ใจว่าวันละกี่รอบ แต่บ่อยอยู่ค่ะ บ้านนี้เป็นบ่อย

บ้านนี้วันละ 3-4 รอบค่ะ อย่ากังวลนะคะ ยังไงลองถามคุณหมอดูก่อนค่ะ

บ้านนี้วันล่ะ2-3รอบค่ะ เขากำลังหัดกลืน หัดดูด เปนปกติจร่า

ช่วงใกล้คลอดลูกบ้านนี้สะอึกบ่อยมากทั้งกลางวันกลางคืน

ไปดูมาแล้วคะ มาถามจากคนที่มีประสบการณ์มันดูเข้าใจอะไรหลายๆอย่างมากกว่าอะค่ะ

รู้ได้อย่างไรว่าน้องสะอึก ..มันมีอาการยังไงคะ

เหมือนมีอะไรเต้นเป็นจังหวะในท้อง จะรู้สึกได้เองค่ะ

บ้านนี้ก้สะอึกค่ะ แต่เป้นบางวัน

ของเราทุกวันค่ะวันนึงหลายรอบ

กี่wขึ้นไปค่ะถึงรุ้ว่าน้องสะอึก

เราเริ่มรู้ตอน30ขึ้นไปคะ

บ้านนี้วันนึง1-2รอบได้ค่ะ

บ้านนี้3-4รอบต่อวันได้ค้ะ