11 ตอบกลับ

ลองเป็นกางเกงผ้าอ้อมแบบซักได้หรือยังค่ะ​ งดทาแป้งนะคะถ้าน้องแพ้หรือมีผื่น​แป้งยิ่งทำให้ผิวอุดตันค่ะ​ ล้างสะอาดและซับให้แห้งทาครีมบางๆ​ บีเพนเท้น/วาสลีน/ซูโด้เครม​ พอช่วยได้ค่ะ​

ทา Kira Kira เนปปี้นะทุกครั้งที่ใส่แพมเพิส เปลี่ยนใหม่ก็เช็คก้นก่อนแล้วค่อยทา บ้านนี้ใช้ตั้งแต่น้องได้4วัน ไม่มีปัญหาเรื่องผื่นผ้าอ้อมเลยคะ สบายกายห่วง ไม่เหนียวเหนอะหนะด้วย

ทา Kira Kira เนปปี้นะทุกครั้งที่ใส่แพมเพิส เปลี่ยนใหม่ก็เช็คก้นก่อนแล้วค่อยทา บ้านนี้ใช้ตั้งแต่น้องได้4วัน ไม่มีปัญหาเรื่องผื่นผ้าอ้อมเลยคะ สบายกายห่วง ไม่เหนียวเหนอะหนะด้วย

ลองเอาวาสลีนทาก่อนใส่แพมเพิสดูค่ะ ตามร่องตามขาหนีบน้อง ช่วยลดการอับชื้นได้เพราะที่บ้านก้อใช้ทาให้ประจำก่อนใส่แพมเพิสค่ะ

เปลี่ยนแพมเพิสให้น้องบ่อยๆนะคะแม่ ถ้าอับชื้นมากไปน้องเรยแพ้ได้ค่ะ หลังเปลี่ยนแล้วทาบีแพนเทนให้น้องด้วยนะคะ

คนจะแพ้อ่ะนะแม่ กับเด็กคงแก้ยาก คงใช้กางเกงไปต่ออ่ะค่ะ บางทีเราแพ้ยังทรมานเลย นี่ตัวเล็กแพ้ สงสานอ่า

ไม่เคยให้ใส่เลยค่ะตั้งแต่แพ้แล้วผื้นแดงเต็มก้นเลิกให้ใช้ทันทีเลยค่ะขนาดเอาแป้งใส่ในแพมเพิสยังกัด

Sudo creamก่อนใส่แพมเพิสดูไหม รักษาให้หายก่อนค่อยใส่แพมเพิส เปลี่ยนบ่อยๆด้วยค่ะ ฉี่ไม่ฉี่เปลี่ยน

เปลี่ยนยี่ห้อดูก่อนค่ะ แล้วอย่าทำให้อับชื้น เปลี่ยนทุกๆ4ชม.ค่ะ

ทาบีแพนเท้น​ หรือลองเปลี้ยนยี้ห้อดูคะ​ ลูกสาวเรากเแพ้แพมเพิส

แม่อย่าทาแป้งให้น้องนะคะ ยิ่งทาจะยิ่งทำให้อับค่ะ