17 ตอบกลับ

บ้านนี้40+4ค่ะ กำหนดคลอดวันที่23.แต่ปากมดลูกยังไม่เปิดหมอเลยนัดวันที่30 มิถุนาถ้ายังไม่เปิดอีกหมอบอกคงต้องผ่าแต่ตัวน้อยของแม่ยังดิ้นอยู่นะคะอาจจะน้อยลงไปหน่อยแต่วันนึงเกิน10ครั้งค่ะ

บ้านนี้คลอด40+3วีคค่ะ ไม่ปวดเตือนหรือมีน้ำเดินเลยค่ะ เป็นวันที่หมอนัดให้ไปตรวจดูรกดูเด็ก ระหว่างทางไป ปวดท้องไปถึงตรวจปากมดลูกเปิด4เซนแล้วค่ะ ประมาณ10โมงโดนยากระตุ้น คลอด13:42

บ้านนี้40+4วันแล้วค้ะ กำหนดวันที่22เลย4วันแล้วค้ะ ลูกเราไม่ดิ่นเลยตั้งแต่เมื่อคืนเรากลัวอ้ะ มีไครไห้แนะนำอะไรบ้างค้ะ บอกเราที่ เรากลัวอ่ะะ

ไปหาหมอเถอะค่ะ ถึงขนาดที่น้องไม่ดิ้น ก็น่ากลัวอยุ่นะคะแม่ รีบไปหาหมอดีกว่า บอกหมอตามจิงเลยค่ะ ว่าน้องไม่ค่อยดิ้นหรือไม่ดิ้น ตามอาการคุณแม่เลยค่ะ หมอก็คงจะเข้าใจ

บ้านนี้40+3w โดนเร่งคลอดตั้งแต่8โมงเช้า น้ำเดินตอนบ่ายโมงครึ่งเริ่มปวดท้องจนถึง4โมงเย็น ปากมดลูกเปิดแค่3เซน สุดท้ายได้ผ่าคลอดค่ะ

บ้านนี้ก็เลยกำหนดคลอดแล้วเหมือนกัน 40วีค3วัน หมอบอกอาทิตนี่ไม่คลอดจะส่งตัวไปรพ.ในเมืองแต่ไม่รู้จะได้ใช้ยาเร่งคลอดรึป้าว

น้องสาวก็เลยกำหนดค่ะหมอกระตุ้นปวดท้องนาน2วันเลยน่ะค่ะ....รอดูอีกหน่อยถ้าคลอดเองน่ะค่ะจะได้ไม่ปวดทรมานนาน

VIP Member

รีบไปหาหมอเรยคะเพราะน้องถ้าน้องถ่ายขี้เทาแร้วน้องกินมันจะทำให้ลงปลอดอันตรายคะ

VIP Member

บ้านนี้ ก็ยังไม่มีวี่แวว 40+6วีคแล้ว หมอนัดเร่งคลอดวันจันทร์นี้แล้ว กังวลมากคะแม่

40+5นัดวันอังคารคะแต่ไม่รุ้จะเร่งให้รึเปล่า น่าจะไปก่อนเพราะตอนนี้มูกเลือดออกแล้ว

บ้านนี้41+1หมอจะเร่งคลอดแต่เร่งไม่ได้ค่ะเพราะน้องตัวโตเลยต้องผ่า

เลยกำหนดคลอด ควรไปหาหมอแล้วนะคะ ให้หมอตรวจดูว่าควรทำไงต่อค่ะ