6 ตอบกลับ

ไข้เท่าไหร่คะ เริ่มแรกคือเช็ดตัวลดไข้ค่ะคุณแม่ การเช็ดตัวลดไข้คือถูๆๆนะคะ ไม่ใช่แปะๆ ใช้น้ำอุ่นเช็ดย้อนรูขุมขนค่ะ เน้นข้อพับแขน-ขา คอนะคะ

VIP Member

วัดไข้ทุก2-3ชม.นะคะ แล้วก็เช็ดตัวให้อุหภูมิลดลง อย่าให้ขึ้นเยอะนะค่ะเสี่ยงชักได้

วัดไข้ เช็ดตัวโดยเเละถ้าไข้ขึ้นถึง 37.7 ทานยาลดไข้ได้เลยจ้า 1-2 วันก็หายเป็นปกติจ้า

คอยเช็คว่าไข้เท่าไหร่ถ้าสูงมากควรเช็ดตัวด้วยน้ำอุ่น ให้ทานยาลดไข้ที่หมอให้

คอยวัดไข้ คอยเช็ดตัว แล้วก็กินยาลดไข้ที่หมอให้คะ

ปรึกษาคุณหมอเีกว่านะคะ