19 ตอบกลับ

ใจเย็นเท่านั้นคะ น้องงอแงเป็นเรื่องธรรมดา คุณแม่ต้องรู้จักปรับอารมณ์ ไม่งั้นน้องโตมาก็จะเป็นแบบแม่

ค่อย ๆ ตั้งสตินะคะ ลองคิดง่าตัวเองโดนเราอาจจะรู้สึกไม่โอเคนะคะ จริง ๆ ไปพบแพทย์ได้นะคะ

เด็กยิ่งร้องแปลว่าเด็กแข็งแรงนะคะ ดีกว่าน้องซึมๆหรือไม่ร้องค่ะ

น่าเห็นใจเลยค่ะ ถ้าเลี้ยงคนเดียว

พยามทำใจให้เยนนะคะเเม่ นึกถึงตอนเราเฝ้ารอเค้ามาตั้ง9 เดือน

ต้องบอกสามีให้ช่วยเลี้ยงเพื่อแบ่งเบาภาระแม่ด้วยคะ

มองหน้าน้องบ่อยๆค่ะ เดี๋ยวอารมณ์ก็ลดเองค่ะแม่

VIP Member

ใจเย็นๆค่ะ ตั้งสติ แล้วมองน่าลูก☺️❤️

เปลี่ยนกันกับสามีแล้วเรานอนพักค่ะ

ทำใจให้สบายค่ะ นึกถึงวันที่เราต้องห่างลูกเก็บเกี่ยวเวลาตรงนี้ไว้ดีกว่าค่ะ สู้ๆนะคะแม่

VIP Member

ใจเย็นๆนะคะ

พยายามอยู่ค่ะ