10 ตอบกลับ

หวัด มีเสมหะค่ะ ถ้านอนห้องแอร์ก็ต้องเปิดทั้งวันทั้งคืน เพราะอุณหภูมิข้างนอกสูงมากกว่า ถ้าเปิดๆปิดๆ หรือพาน้องออกไปข้างนอกแล้วกลับมาในห้องแอร์น้องจะป่วยได้ค่ะ

กลางวันเราให้นอนพัดลม กลางคืนให้นอนแอร์ แบบนี้ได้ไหมคะ

ลองซื้อสเปรย์น้ำเกลือฉีดจมูก สำหรับทารก มาลองดูค่ะ ยี่ห้อ AQUA MARIS ลูกชายใช้ ดีขึ้นค่ะ อาการครืดคราดหายไป แต่ก่อนใช้ ลองปรึกษาคุณหมอก่อนก็ได้ค่ะถ้าน้องยังเล็กอยู่

ขอบคุณมากคะ

ปลอดภัยไว้ก่อนพาน้องหาหมอเลยค่ะ บ้านนี้น้องเคยเป็นตอน2เดือนค่ะ ครืดคราด ไอ ไปหาหมอผลตรวจคือมีเสมหะเต็มคอเลยได้ดูดเสมหะกับพ่นยาอยู่1สัปดาห์ค่ะ

รอบละ2500ค่ะวันละ2รอบเช้า-เย็น วันละ5000ค่ะ

TapFluencer

ลูกเราเป็นค่ะ ตอนหนึ่งเดือน พาไปหาหมอสรุปเสมหะลงปอดเลยค่ะ ครอบยาดูดเสลดเป็นอาทิตย์เลยค่ะ ลองไปหาหมอดูนะคะ

ของเราหาหมอที่โรงพยาบาลศรีระยองค่ะ เป็นโรงพยาบาลเอกชนสำหรับเด็ก ครอบยา+ดูดเสลด วันละ 1,500 ถือว่าถูกมากค่ะ

ลูกเราก็เป็นเหมือนกันค่ะ กลางวันนอนเปล กลางคืนนอนห้องแอร์ เป็นแค่ตอนอาบน้ำเสร็จกับนอนห้องแอร์

หาหมอดีที่สุดนะคะบ้านนี้ไปหาหมอสรุปเป็นrsv แต่ไม่ลงปอด หาหมอทัน

ลูกหนูก็เป็นค่ะ6-7เดือนเด่วก็หายค้ะ ลูกหนูตอนนี่2ปี5เดือนแร้ว

ขอบคุณมากคะ

Super Mum

แนะนำพาน้องหาหมอดีกว่านะคะ

VIP Member

น่าจะเพราะอากาศเย็นนะค่ะ

ใช้อยู่คะ แต่ก็ไม่ดีขึ้นเลย

หาหมอก่อนดีกว่าค่ะ