22 ตอบกลับ

ดีแล้วจ้า ลูกของบ้านตรงข้ามเรา กินนมแม่ล้วน พัฒนาการดีและไวมากๆเหมือนกันค่ะ พูดเก่งแล้ว เพิ่ง 6-7 เดือนเองค่ะ

บ้านนี้กินนมมา6เดือนค่ะ..ตอนนี้กินนมชงกลางวัน..กลางคืนก็ดูดเต้าแม่เหมือนเดิมค่ะ..เพิ่มเติมคือ..กินข้าวเก่งมากๆค่ะ

ตอนลูกหกเจ็ดเดือนเจื้อยแจ่วมากค่ะ พูดทั้งวัน ตอนนี้ขวบแล้วแต่ไม่ยอมพูดเหมือนตอน 6-7 เดือน

VIP Member

บ้านนี้ได้ 6 เดือน อีก 2 วันก็ 7 เดือนคะ พูดคำว่าแม่ได้ชัดมาก แล้งก็จะเรียกชื่อเล่นพ่อคะ

พูดได้เร็วมากๆเลยค่ะ เก่งมากๆบ้านนี้ตอนท้องแรกพูดตอน11เดือนก้ว่าเร็วแล้ว

คุณแม่ ได้หมดถ้าสดชื่น รบกวนปฎิบัติตามนี้นะคะ

6เดือนกว่าแล้วยังนั่งเองไม่ได้เลยทำงัยดี

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

พูดเร็วจังค่ะ บ้านนี้ปีกว่าถึงยอมพูด

น้องเก่งจัง พัฒนาการเร็วมากค่ะ

น้องน่ารักและเก่งจังเลยค่ะแม่

VIP Member

พัฒนาการของน้องดีมากเลยค่ะ