2 ตอบกลับ

ลูกนอนห้องแอร์ด้วยรึเปล่าคะ ถ้าห้องแอร์ให้ไปซื้อเครื่องพ่นไอน้ำมาเปิดพร้อมแอร์ จะไม่ทำให้จมูกแห้งแล้วไอแบบมีเสมหะหรือครืดคราดในคอในช่วงเช้า ส่วนถ้ามีที่พ่นไอน้ำอุ่นที่หน้าที่คุณแม่ใช้ก็เอาใส่น้ำแร่พ่นให้ลูกวันละ 5-10 นาทีหรือ ทุกครั้งที่ครืดคราด บ้านนี้ทำให้ลูกตั้งแต่เดือนกว่าตอนนี้สี่เดือนไม่เคยไปหาหมอ เคาะปอดเองครั้งคราวก็ดีอยู่นะคะ ไม่ต้องเสี่ยงไปรับโรคเพิ่มที่โรงพยาบาลหรือให้พยาบาลดูดเสมหะแบบโหดเลยค่ะ

มีส่วนค่ะ แต่อย่างแรงหรือจ่อแถวหน้ามากนะคะ อีกอย่างเด็กเล็กก็เป็นแบบนี้แหล่ะค่ะ

TapFluencer

ตามด้วยค่ะ