2 ตอบกลับ

บ้านนี้หลานไปตั้งแต่ขวบกว่า ร้องไห้ทุกวันยัน 3 ขวบ แค่เห็นทางเข้ารร.ก็ร้องไห้แล้ว แต่แป๊บเดียวก็เงียบ ขาไปร้องไห้กอดแม่ไม่ยอมไป ขากลับร้องไห้กอดครูไม่อยากกลับ 🤣 เราถามเมื่อไหร่ก็ไม่มีเพื่อน กว่าจะมีเพื่อนเล่นก็เป็นปีค่ะ ตอนนี้จะ 4 ขวบละ พอมีเพื่อนการไปรร.ก็สนุกขึ้นแม่ แรก ๆ ก็ร้องไห้ทุกคนแหละ พาไปอยู่กับใครก็ไม่รู้งี้ เดี๋ยวพอรู้จักก็ปรับตัวได้เองค่ะ

สู้ค่ะแม่ เราก็จะเอาลูกไปปีหน้า กลัวร้องสนั่นรร.มาก

ลูกชายพึ่งไปมาร้องอาทิตย์แรกคะ เด็กๆจะดีขึ้นเมื่อ้ริ่มมีเพื่อนค่ะ คุณแม่อย่าน้อยใจไปเลยคะ เด่วเค้าจะปรับตัวได้ค่อยๆค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ อาทิตย์นี้ก็ยังร้องคะ อารมณ์ร้องแบบไม่อยากไปอยู่กับคนอื่น