9 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะพึ่งรักษาหาย งดแพมเพิส งดชิดชูเปียก ใช้ สำลีชุดน้ำต้มสุกเช็ดอย่างเดียว ส่วนน้องอาการรุนแรงกว่านี้ค่ะ ต้องนอนเข้ายาฆ่าเชื้อ 10 วันเลย แนะนำแม่พาน้องไปหาคุณหมอนะคะ

Super Mum

เบื้องต้นแนะนำให้งดแพมเพิร์สก่อนค่ะ ทา Sudocream นะคะ เวลาเช็ดทำความสะอาดด้วยทิชชูเปียกแล้วใช้ผ้าสะอาดแห้งซับอีกที ค่อยลงยาทาค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นบ่อยมาก🤣 งดสบู่ งดแป้ง งดสบู่ ทาซูโดครีม2-3วัน หายแล้วจ้า ซูโดครีมใช้ดีเด็กยันโตควรมีติดบ้านไว้มากค่ะแม่

งดใช้แพมเพิสค่ะใช้แต่ผ้าอ้อมแทนทาแป้งให้น้องเวลาน้องฉี่น้องอึค่ะ

น้องคงเจ็บน่าดู เวลาเปียกหรือเหงื่อเนี่ยแสบสุดๆๆ

ไปหาหมอเพื่อความปลอดภัยก่อนดีกว่าจ้า

งดเพิส งดทาแป้ง

ปรึกษาแพทย์ค่ะ

บีเพนเธนค่ะแม่