2 ตอบกลับ

แม่ใช้ Bepanthen ค่ะหาซื้อได้ที่ร้านขายยานะค่ะ อาจไม่ใช่ผื่นร้อนค่ะ แต่เป็นผื่นน้ำนม ถ้าเอาพัดลมเป่าหัวน้องน้องอาจจะไม่สบายก็ได้นะค่ะเพราะหัวเป็นส่วนที่อ่อนที่สุดของน้องวัยนี้ แม่แนะนำใช้ Bepanthenค่ะไม่เกิน1หรือสองวันก็จะหายค่ะ แต่แม่ใช้ไม่เกิน1วันหายค่ะ ใช้น้ำต้มสุกสำรีเช็ดผิวหน้าของน้องก่อนนะค่ะวันไม่ต่ำกว่า2ครั้งค่ะ

ใหล้เข้ามาหน่อยหนึ่งก็ได้ค่ะ แล้วก็เปิดส่าย ทางที่ดีแนะนำให้พัดลมเป่าจากหัวลงมาขานะคะ เพราะถ้าเป่าสวนจมูกจะอันตรายเรื่องระบบหายใจแล้วก็ปอดค่ะ