2 ตอบกลับ

ท้องอืดค่ะ อาจเป็นเพราะกินนมที่มีฟองเยอะ หรือตอนป้อนนมขวดเอียงทำให้ดูดอากาศเข้าไปแทนนม ควรแบกให้ลูกเลอหลังกินนมเสร็จทุกครั้งค่ะ เเละทายามาหาหิงช่วยอีกทีค่ะ

แบกน้องเรอทุกรอบเลยค่ะแม่ ครั้งละ 15 - 20 นาที ก็มีบางครั้งที่น้องไม่เรอ ท้องน้องจะร้องเฉพาะเวลาทานนมค่ะ แม่เลยแอบกังวล

เหมือนกันเลยคะแม่ บ้านนี้ก็เป็นแอบกังวลอยู่เหมือนกันคะเป็นตั้งแต่แรกเกิดจนตอนนี้26วันแล้วคะ

บางทีก็ร้องเสียงดังจนน่าตกใจ แม่ก็เลยสงสัยว่าเป็นเพราะอะไร กลัวจะเป็นเกี่ยวกับลำไส้ พยายามหาข้อมูล ปรึกษาคุณหมอ แต่ก็ยังร้องเหมือนเดิมค่ะ