9 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้อ6เดือน กินข้าวต้มเมินกันเลยคะแต่แม่หั้ยกินนะโยเกิตแต่กินสุรตธรรมดาคะ น้องชอบมากด้วย ถ่ายง่าย แต่แม่ชอบหั้ยกินส้ม มะม่วง มะละกอ ปะปนกันไป อึดทุกวัน และม่ค่อยแข็งด้วย. แต่แรกๆหั้ยข้าวต้มแล้วมาปั่น. แรกๆกินนะ ก้อจะแข็งเมินกัน อึดที แม่ต้องพยายาม ก้างขาน้อง แต่ตอนนี้พอหั้ยกิน อย่างที่บอก ก้อโอเคเลยคะ อย่าลืมหั่ยดื่มน้ำเยอะๆด้วยน่าแม่

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

โยเกิร์ตรสธรรมชาติทานได้ค่ะ เอาสูตรธรรมดานะคะไม่ต้องไขมัน0% เด็กๆร่างกายต้องการไขมันค่ะ แม่อาจจะตองลดผักมีหัวเพิ่มผักมีใบ มีผลไม้พวกส้มแก้วมังกรด้วยค่ะจะได้ถ่ายง่ายถ่ายนิ่มขึ้น

5555 ยังไม่พร้อมค่ะ งั้นกินส้มกินแก้วมังกรไปก่อนค่ะ ถ่ายคล่องเหมือนกัน

มันฝรั่ง แครอท ฟักทอง เป็นผักชนิดหัว ทำให้อึเหนียวอึแข็ง ในมื้ออาหารควรใส่ผักชนิดหัวแค่อย่างเดียวแล้วเพิ่มผักใบเขียวค่ะ ในมื้ออาหารต้องมีผักใบเขียวด้วยคะแม่

เห็นน้องกินเยอะเลยใส่ซะเยอะเลย 😭 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ลองให้น้องทานส้มดูนะคะสักกลีบหรือสองกลีบถ้าน้องไม่ดีขึ้นงดมื้ออาหารก่อนก็ได้ค่าเพื่อดูว่าน้องไม่ถูกกับอาหารแบบไหน

ขอบคุณค่ะ

ให้น้องกินยาเบบี้ดอลนะคะ ช่วยได้ บ้านนี้กินตั้งแต่แรกคลอดจนตอนนี้น้องได้ 2 เดือนแล้วค่ะ

ได้ค่ะแม่ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

ทานได้นะคะเป็นรสธรรมชาติ แนะนำยี้ห้อไทยเดนมาร์กไม่เปรี้ยวมากลูกที่บ้านชอบค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ 😊

ส้มสักกรีบ2กรีบหรือมะละกอสุกบดให้น้องลองทานดูค่ะ

โอเคค่ะ ขอบคุณนะคะ

ใส่ตำลึง ผักใบเขียวไปด้วยค่ะแม่ช่วยระบบขับถ่าย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ 😊

งดอโวคาโด้ค่ะอโวคาโด้นี่แหละตัวดีเลย

ตอนนี้เปลี่ยนให้น้องทานส้มแทนค่ะ ยอมทานอยู่ 2 กลีบ 😊