8 ตอบกลับ

บ้านนี้น้อง 2 เดือน ใช้สเปรย์น้ำเกลือพ่นให้น้ำมูกอ่อนลง แล้วก็ใช้คอตตอนบัตหัวเล็กๆ เขี่ยน้ำมูกออกมา ทำแล้วลูกหายใจสะดวก เวลาเข้าเต้าก็ดูดสะดวกค่ะ หรือแม่จะใช้น้ำเกลือแบบหยดก็ได้นะคะ

ของเรา 2 เดือนก็ล้างให้แล้วค่ะ ซื้อสลิงล้างจมูกกลับน้ำเกลือล้างจมูกได้จากที่ร้านขายยาเลยค่ะ จับนอนตะแคงข้างล้างข้างล่ะ3ครั้งค่ะ น้องจะได้โล่งจมูก😊

#ใส่รูปน้ำเกลือให้แล้วนะคะ เราใช้น้ำเกลือแบบสเปรย์พ่นล้างทุกวันตั้งแต่แรกเกิดเลยค่ะ น้องจะ 10 เดือนแล้วไม่เคยป่วยเลยซักครั้งค่ะ

ตอบกลับไม่ได้ เพิ่มรูปน้ำเกลือให้แล้วนะคะ ถามที่ร้านขายยาก็ได้ค่ะมีหลายแบบเลย

ล้างได้ค่ะ อุปกรณ์ต้องสะอาดและแม่ต้องมีความรู้ในการทำนะคะ รุ่นๆเดียวกับลูกเรา ตอนนี้ล้างน้องไม่ร้องแล้วค่ะ ดีต่อสุขภาพลูก

บ้านนี้ใช้แบบสเปรย์พ่นค่ะ น้องยังเล็กอยู่

ได้ค่ะ ดูวิธีทำในยูทูปได้ค่ะ

VIP Member

ล้างได้ค่ะ เขาจะได้โล่ง

ล้างได้จร้