12 ตอบกลับ

3เดือนบ้านนี้จับน้องยืนได้แล้วนะ ทำไมเหมือนยังไม่แข็งแรงเลย เห็นแล้วสงสารเหมือนพยายามน้องให้ยืนในน้ำทะเล ขอนอนเรื่องคะ

@Kanjana lnthong สามเดือนบ้านแม่มึงหรอให้จับเดิน กูแค่จับให้ยืนไม่ได้ปล่อยมือกู แม้เอาเวลาไปสอนลูกมึงอีสัส

VIP Member

น้องไม่ถ่าย4-5วัน ถ้าเวลาน้องถ่ายืไม่แข็งเหมือนอึกระต่ายหรือเป็นเม็ดแข็งๆ ก็ถือว่าปกติคะคุณ​แม่

เด็กที่ทานนมแม่ล้วนสามารถไม่ถ่ายได้ถึง 3 สัปดาห์นะคะ เพราะนมย่อยง่ายค่ะ

Super Mum

ถ้ากินนมแม่ล้วน น้องไม่ถ่าย 5-6 วัน ถือว่าปกติค่ะ

บ้านนี้ถ่ายทุกวันเลยค่ะวัน2-3ครั้ง

ให้น้องกินนํ้าเยอะๆค่ะ

ยังไม่ควรให้ทานน้ำน่ะค่ะช่วงนี้ทานแต่นมแม่ค่ะ

หาหมอค่ะ

VIP Member

ปกติจ้า

VIP Member

ปกติค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะ