6 ตอบกลับ

พูดแบบนี้พัฒนาการไม่ปกติค่ะ ส่วนที่เขาเป็นอาจเป็นเพราะนิสัยนิสัยจะเปลี่ยนไปเลื่อยๆต้องฝึกน้องให้รู้จักรอใจเย็น. แต่เรื่องของการพูดแนะนำให้ไปหาหมอเฉพาะทางอย่าปล่อยไว้นานเกินนะคะน้องที่บ้านก็เป็นแบบนี้ไม่ได้อยู่กับพ่อแม่ปล่อยจนลูก5ขวบก็ไม่พูดพูดพูดติดอ่าง ร.รยังไม่รับเข้าโรงเรียนเลย

ไปพบหมอด้านพัฒนาการเลยค่ะ น้องพัฒนาการช้ากว่าวัย งดดูจอนะคะ

งดจอ เล่นกับน้องเยอะๆ อ่านนิทาน พบหมอด้านพัฒนาการนะคะ

หาหมอค่ะ อาการนี้ลูกเพื่อนปรึกษาหมอตั้งแต่ 1.10 แล้วค่ะ

ต้องไปปรึกษาหมอด้านพัฒนาการค่ะแม่

งดจอ​ ปรับพฤติกรรมค่ะ