4 ตอบกลับ

เรื่องปกติจ้า เราก้กังวลมาก เครียดๆ พยายามหาอ่าน สารพัด 5555 หัวหมุนเลย ลูกคนเเรก สรุป เป็นเรื่องธรรมดา เด็กเเรกเดิก ระบบทุกอย่างในร่างกายเขา ยังไม่สมบรูณ์ ต้องให้เวลานะคะ ประมาณ 2 - 3 เดือนขึ้นไป ทุกอย่างจะเข้าที่เอง เด็กเเต่ละคนไม่เหมือนกัน เป็นนั้นนี้ต่างกันไป ระสังเรื่องท้องอืด ท้องเฟ้อด้วยนะคะ จับเรอทุกครั้งหลังกินนม ของเรา ถ้าลูกหลับหลังกินเสร็จทันที ยังไม่ทันได้เรอ จะอุ้มเขาในท่าหลังตรงสัก 5 -10 นาที เเต่ต่อให้เรอก้อุ้มต่อเหมือนกัน อุ้มเดินๆ จะทำให้นมไหลลงกระเพาะเร็วขึัน ลดโอกาสเป็นกรดไหลย้อนด้วยนะคะ

ลูกเราก็เป็นเหมือนกันค่ะ 13 วัน เสียงเหมือนมีเสมหะในลำคอใช่มั้ยคะ แต่ถามหมอแล้ว หมอบอกว่าปกติเด็กเค้าหลอดลมยังไม่แข็งแรงเดี๋ยวพอ 3-4 เดือน อาการจะหายไปเอง ไม่ต้องกังวลค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ นั่งเครียทั้งคืนเลยทีเดียวค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-41945)

ที่บ้านก็เป็นค่ะ ตอนแรกนึกว่าเป็นหอบ เดือนสองเดือนก็หายค่ะ