6 ตอบกลับ

ปกติถ้าทานนมแม่ น้องควรจะถ่ายทุกวันนะคะ ,, ถ้าน้องท้องอืด ทานนมได้น้อย ลองทายามหาหิงส์ดูก่อนคะ ถ้าไม่ดีขึ้นควรพบแพทย์คะ // อาหารของคุณแม่ก็ควรลดทานอาหารที่ทำให้ท้องอืดหรือเพิ่มแก๊สด้วยนะคะ

น้องกินนมแม่ไม่ถ่ายเป็นอาทิตก็ไม่เป็นไรคะ ถ้าน้องท้องอืดให้ทามหาหิงคะ และคุณแม่ควรกินผลไม้ที่เน้นขับถ่ายแม่กินก็เหมือนลุกกินคะ

บ้านนี้ลูกก็ไม่ถ่าย1อาทิตย์ค่ะแต่ก็ไม่เป็นไรค่ะถ่ายออกมาวันที่8ค่ะ

น้องไม่ถ่ายแม่ลองทานโยเกิร์ตดูนะคะ​ แม่บ้านนี้ลองแล้วได้ผลค่ะ

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวลองดู

คุณแม่ได้ทา มหาหิง ไหมค่ะเพราะจะช่วยอาการท้องอืดของน้องได้

ทาวันละ3รอบค่ะ

ทามหาหิง +ทานผักผลไม้ค่ะ